พระเครื่องมหาราช
   หน้าแรก   ร้านพระเครื่องมหาราช ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

ยินดีต้อนรับ สู่.....ศูนย์รวม พระใหม่ "พระเครื่องมหาราช" ครบเครื่องเรื่องวัตถุมงคล
102-103 (หน้าแฟลต 23 ) การเคหะคลองจั่น ถ.นวมินทร์ ซอย 6 แขวงคลองจั่น เขตบางกะปิ ก.ท.ม. 10240 (เปิดทำการเวลา 10.30-20.00 น.)
โทร. 089 784 5829 Fax. 02 728 6188 :: หยุดทุกวันจันทร์ ::

Email ;
maharat@maharatamulet.com
>>> ยินดีเป็นตัวแทนรับจองพระใหม่จากทุกวัด ทุกสำนัก ทั่วราชอาณาจักร <<<
พระใหม่เปิดจอง พระใหม่บูชาได้เลย ค้นหาข้อมูลในมหาราช ติดต่อชำระเงิน แผนที่พระเครื่องมหาราช ตรวจสอบสถานะ EMS
รายการวัตถุมงคลเปิดจอง :: 60 ปี 2497 หลวงพ่อทวด เหยียบน้ำทะเลจืด วัดสุวรรณคีรี | ท้าวมหาพรหม วัดบวรนิเวศวรมหาวิหาร รุ่น พรหมรังษี | หลวงพ่อทวด รัตนโกสินทร์ พิมพ์เลื่อนทวีคูณ | หลวงพ่อล้าน วัดขนาน รุ่นรวยเงินล้าน | มหาเพชรกลับเหนือดวง หลวงพ่อหวั่น วัดคลองคูณ | อภิมหามงคลชาตกาลหลวงพ่อทวด | หลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ รุ่น เศรษฐีไพศาล | ขอเชิญสั่งจองบูชาอนุสรณ์ ๑๒๘ ปี พ่อท่านคลิ้ง จนฺทสิริ | พ่อท่านมหาอุทัย วิมโล รุ่น ไหว้ครู ๕๗ | พระกริ่งชินบัญชร ดวงใจหลวงปู่ทิม | หลวงพ่อคูณ รุ่น เจริญพร 19 | "นะหน้าทอง" พ่อท่านตุด สำนักสงฆ์หารคอกช้าง | เลื่อนสมณศักดิ์ 57 พ่อท่านเขียว วัดห้วยเงาะ | อ.เปลี่ยน รุ่น ครอบจักรวาลเขาอ้อ | สรงน้ำ 57 พ่อท่านคล้อย อโนโม วัดภูเขาทอง | พ่อท่านคล้อย อโนโม สรงน้ำ 86 | พ่อท่านชื่น วัดในปราบ รุ่นปลดหนี้ | ร่วมสร้างหลวงพ่อทวดองค์ใหญ่ พุทธมณฑลสงขลา | หลวงปู่แวนกาย พันธสาโร รุ่น ปาฏิหาริย์ 2 แผ่นดิน | หลวงพ่อคูณ รุ่น มหาบารมี | หลวงพ่อคูณ รุ่น มหามงคล รุ่นนี้กูสร้างเอง | พ่อท่านคล้อย รุ่นมหาเศรษฐี | วัตถุมงคล รุ่นเจริญพร หลวงปู่บุญมา วัดบ้านแก่ง | ฯลฯ

วัตถุมงคลบูชาได้เลย :: หลวงพ่อทวด เหยียบน้ำทะเลจืด รุ่นมหาทิพยมนต์ วัดเมืองยะลา | หลวงพ่อหวั่น วัดคลองคูณ รุ่น มหาโภคทรัพย์ | พ่อท่านหวาน วัดสะบ้าย้อย รุ่นเสาร์ ๕ วัฒนมงคล ๙๖ | เหรียญรุ่น ๑ พ่อท่านอุทัย วัดดอนศาลา | หลวงปู่เร็ว ฉน์ทโก รุ่นเลื่อนขั้นเศรษฐี | ล็อคเกต อุดกริ่งแซยิด ๙๗ พ่อท่านพรหม วัดพลานุภาพ | พระขุนแผนเคลือบย้อนยุค รุ่นสร้างเขื่อน วัดจุฬามณี | เจ้าสัวคิงส์อาเซียน หลวงพ่อมั่น วัดห้วยจระเข้ | มีดหมอมหาปราบโลก รุ่น 2 พระอาจารย์สมนึก วัดหรงบน | พ่อท่านเสือเล็ก หิรัญโญ รุ่น "สร้างหอระฆัง" | 7 รอบมหามงคล พ่อท่านคล้อย วัดภูเขาทอง | หลวงปู่ทวด-พ่อท่านเขียว รุ่น เสมา ๗ รอบ มหาเศรษฐี | พระอุปคุตมหาลาภ หลวงพ่อลาภ วัดเขากอบ | หัวกะโหลกทองคำ รุ่นแรก พระอาจารย์เล็ก วัดถ้ำเขาน้อย | ๑๓๕ ปี สิริวิชโย ครูบาเจ้าศรีวิชัย | กุมารกวักทรัพย์รับโชค สมเด็จญาณสังวรฯ | พระกริ่งมิ่งมงคล ญ.สส. หลวงปู่หล่ำ วัดสามัคคีธรรม | อรหังพุทโธ มหายันต์วิเศษไชยชาญ | เสือปืนแตกบารมี 97 หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน | รุ่นสร้างโบสถ์ หลวงพ่อเพ็ชร์ สติสมฺปญฺโน | ท้าวเวสสุวรรณโณ พระอาจารย์ดำ ชิตงฺกโร | หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน รุ่น มหามงคล ๕๕ | หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่ รุ่น เมตตา | หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่ รุ่น บารมี 90 | มหามงคลบารมี ๑๐๘ ปี หลวงปู่ปัญญา ปญฺญธโร | หนุมานอมฤต หลวงพ่ออ่าง สิริจนฺโท | เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ พระอาจารย์อุทัย อุทโย | เหรียญปาดตาล หลวงพ่อฟู วัดบางสมัคร | "มหาปราบ" หลวงพ่อหวั่น วัดคลองคูณ | หนุมานเหนือเมฆ หลวงพ่อสนองชาติ | หลวงพ่อทวด -หลวงปู่ดู่ รุ่น ๑๐๘ ปี บารมีหลวงปู่ดู่ | เหรียญรุ่นพิเศษ ๒๕๕๖ หลวงพ่อแช่ม วัดสำนักตะคร้อ | พระอาจารย์ตี๋เล็ก เขาสุนะโม รุ่นบุญฤทธิ์ | แซยิดเศรษฐี 97 พ่อท่านพรหม วัดพลานุภาพ | มีดหมอพญาเสือนอนกิน พระอาจารย์ประสูติ วัดในเตา | ฤๅษีมหาลาภ พ่อท่านตุด สนส.หารคอกช้าง | ปรกใบมะขามรุ่นแรก พ่อท่านตุด สนส.หารคอกช้าง | เหรียญห่วงเชื่อมรุ่นแรก พ่อท่านตุด สนส.หารคอกช้าง | ท้าวมหาพรหมธาดา วัดดอนยานนาวา กรุงเทพฯ | พระกริ่งที่ระลึก ญสส. รุ่น ทรงประทาน | เทพเจ้าไฉ้ซิ้งเอี้ย(ปางธนบดี) รุ่นเปิดขุมทรัพย์ | จักรพรรดิ์อโนโม พ่อท่านคล้อย วัดภูเขาทอง | เจริญลาภ เจริญผล เจริญพร พระอาจารย์อุทัย อุทโย | เหรียญที่ระลึกครบ 7 รอบ 84 ปี หลวงพ่อโปร่ง โชติโก | หลวงปู่แผ้ว วัดรางหมัน รุ่น ส.ธ. ใบขี้เหล็กหลวง | 155 ปี สังฆราชแพ วัดสุทัศนเทพวราราม | เจ้าสัวแสนล้าน และ พระปิดตามหาลาภ ญสส | หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ เปิดโลกเศรษฐี ๕๕ | หลวงปู่ทวด เจริญพร เลื่อนสมณศักดิ์ วัดพะโคะ | เหรียญเสมารุ่นแรกหลวงพ่อเงิน ที่ระฤกครบรอบวันเกิด 85 ปี | หลวงปู่ทวด-พ่อท่านเขียว รุ่น เสมา ๗ รอบ มหาเศรษฐี | หลวงพ่อทวด รุ่นมงคลมหาโสฬส | 100 ปีพ่อท่านไข่ นาถสีโล (พินัยกรรม) | พระชัยวัฒน์ขวานฟ้า หลวงพ่อคง วัดกลางบางแก้ว | เครื่องรางแห่งเมตตามหานิยม พระอาจารย์พิสันต์ ปิยสีโล | มงคลบารมี ๙๐ หลวงปู่เก่ง ธนวโร | พระกริ่งชินบัญชรบัวรอบ สร้างหลวงปู่ทิมองค์ใหญ่ | หลวงปู่แก้ว วัดสะพานไม้แก่น รุ่น รับยศ มหามงคล | หลวงพ่อคูณ ปริสุทฺโธ เหรียญเสมาเต็มองค์ รุ่นเศรษฐี | หลวงพ่อสวัสดิ์ รุ่น มหาลาภ ๖๙ | หลวงพ่อจรัญ วัดอัมพวัน รุ่น เมตตา | หลวงปู่ทวด เหยียบน้ำทะเลจืด รุ่น จ้าวฟ้ามหาสมุทร | หลวงพ่อทวด, หลวงพ่อแช่ม รุ่นสองมหาบารมี | เหรียญเจริญพร พ่อท่านเอียด ครุธมฺโม | เหรียญหลวงปู่เอี่ยม ฉลุลายยกองค์ | หลวงปู่สวาท ถาวโร รุ่นสรงน้ำ | เหรียญเจริญพร หลวงปู่แก้ว วัดสะพานไม้แก่น | ลายยันต์เขาอ้อ หลวงพ่อเงิน วัดโพรงงู | พ่อท่านเกลื่อน คุณกาโม วัดประดู่หมู่ จ.สงขลา | เจ้าสัวห่วงเชื่อมโบราณ รุ่น "เจ้าสัวสยาม" | ขอเชิญบูชาวัตถุมงคลชุด พุทธคุณพุทธศิลป์แดนใต้ | หลวงปู่ทวด เจ้าสัวมหาเศรษฐี พระอาจารย์แดง | ฉลองพุทธชยันตี พ่อท่านพรหม วัดพลานุภาพ | เหรียญนั่งพานรุ่นแรก รุ่น รวยทันใจ หลวงปู่โสฬ | เปิดโลกปู่พรหม หลวงพ่อทวด เหยียบน้ำทะเลจืด | 7 รอบมหามงคล กิตติคุโณ 55 พ่อท่านเขียว กิตติคุโณ | หลวงปู่สุภา กันตสีโล รุ่น อายุยืน ๑๑๘ ปี | ฯลฯ

หน้า: [1] 2 3 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บูชาด่วนสุดยอดแห่งมหาอุตม์มหาเมตตาเหรียญชนะชัย พระอาจารย์ตี๋เล็ก  (อ่าน 52406 ครั้ง)
amuletsiam
Administrator
Hero Member
*

« เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 08:57:24 PM »

ขออภัยด้วยนะคะ ตอนนี้หมดทุกรายการค่ะ

บูชาด่วนสุดยอดแห่งมหาอุตม์ มหาเมตตา พุทธคุุณขลัง

ปืนยิงพร้อมกัน 4 กระบอก ไม่ออก!!

เหรียญ รุ่น "ชนะชัย"

พระอาจารย์ตี๋เล็ก ปัญญาสาโร

สำนักสงฆ์สุนะโม ต.พุทธบาท อ.ชนแดน จ.เพชรบูรณ์

>ยิงพร้อมกัน 4 กระบอก ของจริงชมได้เลยค่ะ<

แต่สาวต้องขอเรียนว่าตอนนี้ เหรียญของท่านหมดทุกรายการแล้วค่ะ

เหรียญเนื้อทองทิพย์หลังยันต์หนุมานเชิญธงขี่บนหลังเสือ จํานวนการสร้าง 3,500 เหรียญ  ( หมด)

พุทธคุณเข้มขลังเหรียญ รุ่นชนะชัย ลองยิง 4 กระบอกพร้อมกันไม่ออก

พุทธาภิเษก 2 วาระ ครั้งที่ 1 วันเสาร์ที่ 5 พ.ย. 2554 ครั้งที่ 2 พุทธาภิเษกคืนวันเพ็ญเดือน 12 วันพฤหัสที่ 10 พ.ย. 2554

เหรียญเนื้อทองแดงหลังยันต์หนุมานเชิญธงขี่บนหลังเสือ จํานวนการสร้าง 5,000 เหรียญ ( หมดค่ะ)

พุทธคุณเข้มขลังเหรียญ รุ่นชนะชัย ลองยิง 4 กระบอกพร้อมกันไม่ออก

พุทธาภิเษก 2 วาระ ครั้งที่ 1 วันเสาร์ที่ 5 พ.ย. 2554 ครั้งที่ 2 พุทธาภิเษกคืนวันเพ็ญเดือน 12 วันพฤหัสที่ 10 พ.ย. 2554

* เหรียญเนื้อทองแดงหลังเรียบจารมือ จํานวนการสร้าง 399 เหรียญ บูชาองค์ละ  1,200  บาท ( หมดค่ะ )

เหรียญเนื้อทองทิพย์หูตันหลังเรียบจารมือ จํานวนการสร้าง 599 เหรียญ ( หมด )

* เหรียญเนื้อทองแดงหูตันหลังยันต์หนุมานเชิญธงขี่บนหลังเสือ จํานวนการสร้าง 1,000 เหรียญ บูชาเหรียญละ 1,000 บาท( หมด)

* เนื้อทองทิพย์หูตัน หลังยันต์หนุมานเชิญธงขี่บนหลังเสือ จำนวนสร้าง 500 เหรียญ บูชาเหรียญละ 1,000 บาท( หมดค่ะ)

พุทธคุณเข้มขลัง ยิง 4 กระบอกพร้อมกัน...ไม่ออก

เนื่องจากเจตนาการสร้างเหรียญพระอาจารย์ตี๋เล็กมีวัตถุประสงค์หลักเพื่อแจกแก่พระ สงฆ์ ประชาชน และเจ้าหน้าที่ที่อยู่ในพื้นที่อันตรายเอาไว้ป้องกันตัว ทางคณะกรรมการขอร้องพระอาจารย์ให้มีการชมบารมี (ลองยิง) เพื่อทดสอบพุทธคุณ (ในห้วงแรกพระอาจารย์ไม่เห็นด้วย) โดยมีลักษณะการทดสอบ คือประกาศหาปืนจากผู้ที่มาร่วมงานกฐินและพุทธาภิเษก (ลูกศิษย์ส่วนใหญ่เป็นทหารและตำรวจ) ปรากฎว่ามีผู้พกปืนมาร่วมงาน 5 กระบอก ซึ่งเป็นปืนที่แต่ละคนใช้ปฎิบัติหน้าที่ ในขั้นต้นได้ลองยิงกระบอกละ 3 นัด ปรากฎว่าปืนและกระสุนทำงานปกติ ยิงออกทั้ง 5 กระบอก กระบอกละ 3 นัด หลังจากนั้นจึงนำเหรียญชนะชัย 1 เหรียญมาทดสอบโดยการยิงพร้อมกัน 4 กระบอก (ถอนตัว 1 กระบอกเพราะกลัวปืนพัง) ผลจากการยิงปืนและกระสุนทั้ง 4 กระบอกทำงาน แต่ไม่ปกติ คือหัวกระสุนอัดคาอยู่ในลำกล้องทั้ง 4 กระบอก ต้องนำเอาเหล็กแยงและใช้ค้อนตีเพื่อกระทุ้งเอาหัวกระสุนออก (มีวีดีโอของพุทธคุณที่ปรากฎให้เห็นเป็นผลมาจากการพุทธาภิเษกในวันที่ 5 พ.ย. 54 หลังจากนั้นได้มีการพุทธาภิเษกอีกครั้งในคืนวันเพ็ญเดือน 12 (11 พ.ย. 54) และพระอาจารย์เมตตาอธิษฐานจิตเดี่ยวให้ 15 วัน สื่อมวลชนที่ไปทำสารคดีบันทึกไว้)

ลักษณะพุทธคุณเหรียญพระอาจารย์ ตี๋เล็กที่ยิงแล้วกระสุนคาลำกล้อง ทำให้ผู้ที่ประสงค์ร้ายที่ยิงใส่ผู้ที่บูชาไม่สามารถยิงนัดที่ 2 ได้ เพราะถ้ายิงนัดที่ 2 ผลที่ตามมา คือผู้มุ่งร้ายกับผู้อื่นต้องรับกรรมเอง ทำให้ปืนพังผู้ยิงอาจได้รับอันตราย (เคยมีผู้มือฉีกและปืนลำกล้องร้าวทำให้ปืนกระบอกนั้นใช้งานไม่ได้)

สอบถามรายละเอียดได้ค่ะ

089-7845829, 02-7286188

(10.30-20.00 น.)

ติดต่อชำระเงินค่ะ
(คลิก)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2012, 10:17:57 PM โดย naruecha » บันทึกการเข้า
Poonyawat
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 01:10:38 PM »

"พอใจในสิ่งที่เรามี . . ยินดีในสิ่งที่เราเป็น . . และเห็นคุณค่าในสิ่งที่เราเลือก"
thonchai
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 04:18:20 PM »

ผมจองเนื้อทองแดง 1 เหรียญ ครับ โอนแล้วผมแจ้งนะครับ
thonchai
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 04:34:09 PM »

พี่สาวครับ  ผมเพิ่มอีกเหรียญนะครับ เป็นสองเหรียญ โอนแล้วจะเเจ้งครับ
naruecha
Global Moderator
Hero Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 11:35:51 PM »

ขอบคุณค่ะ โอนแล้วอย่าลืมโทรนะคะ

thonchai
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 12:32:52 PM »

ที่อยู่ทาง pm นะครับ  ขอเลขสวยย นะครับ 

ขอบคุณครับ

CABUKI
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 11:29:58 AM »

http://www.youtube.com/watch?v=A9MWdEyLJXw

ช่วยลงให้ครับ
 แอบสนอยู่ครับ 
amuletsiam
Hero Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 11:38:26 AM »

http://www.youtube.com/watch?v=A9MWdEyLJXw

ช่วยลงให้ครับ
แอบสนอยู่ครับ  

ขอบคุณมากค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2012, 11:44:16 PM โดย amuletsiam » บันทึกการเข้า
amuletsiam
Hero Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 11:49:30 AM »

ยิงพร้อมกัน 4 กระบอก ของจริงดูได้เลยค่ะ

ติดต่อบูชาด่วน เหรียญมีจำนวนจำกัด   

สอบถามรายละเอียดได้ค่ะ

089-7845829, 02-7286188

(10.30-20.00 น.)

ติดต่อชำระเงินค่ะ
(คลิก)

name_
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 06:54:06 PM »

ยังมีของยูปะ คับ

amuletsiam
Hero Member
*

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 01:46:25 AM »

ยังมีของยูปะ คับ

ยังมีค่ะ แต่ต้องรีบนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2012, 11:43:38 PM โดย amuletsiam » บันทึกการเข้า
MIO929
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 10:42:21 AM »

สั่งจองเรียนชัยชนะ  เนื้อทองทิพย์  จำนวน  1  เหรียญ 
โอนตังเรียบร้อยแล้วครับ 560  บาท  วันที่  09/10/55  เวลา  12:56 น.

กรุณาส่งตามที่อยู่  ที่โทรแจ้ง และส่งทางเมลล์แล้ว 

ของคุณครับ
amuletsiam
Hero Member
*

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 11:59:38 AM »

quote author=JOSound link=topic=1610.msg3278#msg3278 date=1326166221] สั่งจองเรียนชัยชนะ  เนื้อทองทิพย์  จำนวน  1  เหรียญ
โอนตังเรียบร้อยแล้วครับ 560  บาท  วันที่  09/10/55  เวลา  12:56 น.

กรุณาส่งตามที่อยู่  ที่โทรแจ้ง และส่งทางเมลล์แล้ว

ของคุณครับ [/quote]

รับทราบขอบคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2012, 11:43:21 PM โดย amuletsiam » บันทึกการเข้า
E29DGQ
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 08:10:55 AM »

ยังคงเหลืออีกหรือเปล่าครับ ถ้ามีแจ้งด้วยครับ ต้องการเหรียญชัยชนะ เนื้อทองทิพย์  จำนวน  1  เหรียญ ครับ
amuletsiam
Hero Member
*

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 03:00:54 PM »

ยังคงเหลืออีกหรือเปล่าครับ ถ้ามีแจ้งด้วยครับ ต้องการเหรียญชัยชนะ เนื้อทองทิพย์  จำนวน  1  เหรียญ ครับ

มีค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2012, 11:43:03 PM โดย amuletsiam » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3 ... 6
  พิมพ์